Diễn đàn rao vặt 10up.forum-viet.com
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cách chọn giày búp bê theo dáng người phù hợp với các cô gái

Go down

Cách chọn giày búp bê theo dáng người phù hợp với các cô gái Empty Cách chọn giày búp bê theo dáng người phù hợp với các cô gái

Bài gửi by thuyivy Sat Feb 28, 2015 12:50 am

Giày búp bê là một đôi giày nghe tên các bạn cũng có thể hình dung nó tôn lên một vẻ đẹp xinh xắn đáng yêu của các cô gái sử dụng nó. Nhưng ai cũng có một thân hình khác nhau, vậy làm sao để bất cứ một cô gái nào cũng có thể tự tin trang bị cho mình những đôi giày búp bê đáng yêu đó. Sau đây, chúng ta cùng đi tìm hiểu cách lựa chọn giày búp bê cho các cô gái nhé.

Đối với các cô gái có dáng người thấp

Nếu bạn là một trong những cô gái nằm trong danh sách này hay còn được mang trong mình cái tên đáng yêu ( danh sách những cô gái nấm lùn) thì bạn cũng đừng có bỏ cuộc khi đi shopping. Có rất nhiều loại giày phù hợp khiến cho các cô gái từ dạng nấm lùn trở nên cao hơn như giày cao gót, giày bệt mũi nhọn,… Vậy giày búp bê cũng không ngoại lệ.

Do vậy, đối với một cô gái yêu điệu đà, thể hiện mình là một người phong cách nhưng lại có chiều cao khiêm tốn thì việc sử dụng những đôi giày cao gót sẽ giúp bạn trở nên tự tin hơn. Bên cạnh đó, bạn nên gia tăng sức quyến rũ của bản thân bằng cách phối hợp giày cùng với những màu sắc phù hợp với nó.

Đối với các cô nàng cao ráo

Nếu bạn là một trong những người được mệnh danh là cô nàng cao ráo thì việc lựa chọn đôi giày búp bê phù hợp với mình là một điều khá đơn giản. Bạn có thể tự tin, tân trang bản thân mình với các loại giày búp bê khác nhau như:

Với đôi giày bệt không cao gót, bạn không ngại với chiều cao của mình thì những đôi giày búp bê này sẽ khiến bạn cảm thấy thật thoải mái, dễ chịu, linh hoạt, tràn đầy tự tin khi thu hút sự chú ý của người khác.

Nếu bạn muốn thay đổi phong cách trở nên một người đa dạng bạn cũng có thể sử dụng được đôi giày búp bê cao gót, không những thế nó còn làm bạn trở nên càng cao hơn và đẹp hơn với dáng người của mình.

Đặc biệt, giày búp bê còn thể hiện bạn là một người nữ tính, nhưng bạn vẫn phải chú ý đến cách phối hợp trang phục sao cho bạn không trở thành một trò cười.

Không nên sử dụng bộ đồ công sở cứng nhắc với đôi giày búp bê sặc sỡ hay những chiếc váy thân dài ôm sát vào thân bạn thì trông rất thảm hại.

Vì vậy, bạn hãy tự tin trang bị cho mình những đôi giày búp bê đáng yêu để thể hiện bản thân mình đi nhé.

thuyivy

- Similar topics